You are not connected. Please login or register

รับมรดกตกทอด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1 รับมรดกตกทอด on Mon Nov 09, 2015 1:25 am

nana

เกะนิน
เกะนิน
ผมเป็นคนจากหมู่บ้านที่ห่างไกลๆไปในหุบเขาห่างจากความเจริญมาก หมู่บ้านผมเป็นชุมชนปิดไม่รับบุคคลภายนอกและอารยธรรมจากที่อื่น คนในหมู่บ้านนับถือภูตผีเจ้าป่าเจ้าเขาและมีธรรมเนียมประเพณีเป็นของตัวเองและถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด เด็กในหมู่บ้านน้อยคนที่จะได้รับการศึกษา ผมเป็นหนึ่งที่ได้มาเรียนในอำเภอโดยความเห็นของคณะกรรมการหมู่บ้าน ผมมาอยู่ที่อำเภอตั้งแต่เก้าขวบอาศัยอยู่กับบ้านพ่อค้าที่รับซื้อของจากชุมชนเราแกเป็นคนดีมากๆ ปีหนึ่งผมจะได้กลับบ้านเพียง หนึ่งหรือสองครั้งๆละไม่กี่วันเพราะการเดินทางไปหมู่บ้านเราลำบากและไกล พ่อผมจะเข้ามาที่อำเภอทุกเดือนแต่แม่ผมไม่มาเลย เหตุเกิดเมื่อผมอายุสิบเจ็ดพอดีเป็นช่วงที่ผมเรียนจบ ม.ปลาย  มีคนจากหมู่บ้านมารับผมบอกพ่อผมเสียผมต้องกลับบ้านไปรับมรดกและดูแลหลายอย่างที่พ่อทิ้งไว้ ผมมาถึงหมู่บ้านก็ยังได้ทันงานพ่อผมแต่ไม่ใช่แค่พ่อพี่ชายผมด้วยที่มีลูกสาววัยสองขวบที่ไว้ซึ่งผมคงต้องดูแล เขาบอกสองคนเข้าหาของป่าแล้วถูกสัตว์ทำร้าย หลังงานพ่อผมๆดูแม่กับพี่สะใภ้ผมดูท่ามีกังวลอะไรไม่มีความสุขแต่แม่บอกผมว่าอยากให้ผมอยู่ที่นี่ ผมไม่คิดจะกลับไปอยู่ในเมืองเพราะผมชอบบ้านป่าผมเองก็ห่างเหินจากแม่เป็นเวลานานและผมเป็นลูกชายคนเดียวพ่อผมจัดว่ามีฐานะด้วยมีที่ไร่วัวควาย จนหลังงานพ่อผมผ่าไปเจ็ดวันมีคุณยายอายุประมาณเจ็ดสิบสองคนกับลุงที่มีอายุทั้งหมดเป็นคนที่คนในหมู่บ้านนับถือมาที่บ้านแล้วลุงสูงอายุเริ่มพูดกับผม พ่อกับพี่ผมตายแบบนี้ถือเป็นอาเพศ ผมถามแล้วจะทำยังไง เขาบอกเป็นประเพณีปฏิบัติกันมาเป็นร้อยปีว่า เขาบอกชุมชนเราห้ามมีหญิงม่ายที่สามีตายจากเหตุสัตว์ป่าทำร้ายอย่างพ่อผมและพี่ชาย แม่และพี่สะใภ้ผมจะต้องมีคู่ดูแลภายในเจ็ดหรือสิบวันหลังงานพ่อผม ไม่แล้วจะขับไล่แม่และพี่แจ๋วทั้งที่ไร่วัวควยทั้งหมดจะตกเป็นของชุมชน หากสองคนไม่ออกจากชุมชนก็จะต้องตกเป็นคนของสาธารณะคือเป็นนางกลางเมืองเป็นหญิงส่วนกลางที่ชาวบ้านใครต้องการทำอะไรก็ได้ซึ่งพวกเขาไม่อยากจะทำเพราะนับถือพ่อผมมาก่อน ผมตกใจเลยถามจะมีวิธีอื่นไม เขาบอกทำกันมาเป็นร้อยปีแล้วๆนี่ไม่ใช่รายแรกถ้าจะแก้คือผมต้องรับมรดกพ่อผมทั้งหมดทั้งกายภาพและปฏิบัติ ผมถามหมายความว่าไง คุณยายสองคนมองหน้ากันแล้วบอกผม นางนก(แม่ผม)กับอีแจ๋ว(พี่สะใภ้ผม)ต้องมีผัวในเวลาที่กำหนดไม่แล้วผีป่าเทวดาจะลงโทษหมู่บ้านเรา ผมคิดแล้วถาม แล้วแม่จะเอาใคร คุณยายคนหนึ่งบอก จะเป็นคนอื่นไม่ได้ต้องคนสืบสายเลือดพ่อผมเท่านั้นแต่พ่อผมญาติผู้ชายก็หนีไปอยู่ในเมืองหมดนานแล้วดังนั้นไม่มีใครนอกจากผมๆผงะร้อง อุย จะได้ไงมันผิดเพศเกินไป เขาบอกที่นี่ไม่เป็นเรื่องผิด เขายกตัวอย่างมีสามครอบครัวที่เป็นแบบนี้แม่ลูกอยู่กันอย่างผัวเมียและชุมชนก็ยกย่องให้เกียติเขาบอกชื่อมาทั้งสามบ้านผมก็รู้เป็นนัยๆจากพ่อเคยเล่าเพราะผมไม่ได้อยู่ที่นี่ หนึ่งในคุณยายบอก ผัวฉันตายแบบนี้ฉันเองก็อยู่กินกับลูกชายพอมันมีเมียมีลูกก็อยู่ด้วยกันมีความสุขจนวันนี้ ลุงสูงอายุบอกถ้าผมไม่รับคนในหมู่บ้านก็ต้องทำตามกฎประเพณี ผมนิ่งคิดแล้วถาม แม่ว่าไง เขาบอก พวกมันรู้ดีไอ้ทูล(ชื่อผม)แกยอมรับเถอะอย่าให้พวกเราลำบากใจเลย ผมนิ่งคิดแจ๋วพี่สะใภ้ก็สวยพอได้อายุยี่สิบกว่า ส่วนแม่ยังไม่สี่สิบหุ่นยังดีรูปร่างหน้าตาจัดว่าสวย บ้านป่าเมืองดอยมีลูกผัวกันตั้งแต่รุ่น ผมเอวก็เที่ยวผู้หญิงมาร่วมปีกับลูกชายเจ้าของร้านที่ผมอยู่ด้วย ผมพูดแบบบ่นๆ มันไม่ดีถ้าใครคนนอกรู้ เขาบอก รู้กันทั้งหมู่บ้านก็เห็นกันอยู่สามสี่บ้านไม่มีใครพูดนิทานแต่กลับสรรเสริญ แต่ถ้าแกไม่รับแกเองก็อยู่กับพวกเราไม่ได้ ผมคิดแล้วพยักหน้ารับ เอาก็เอา ทั้งสามคนถอนหายใจอย่างโล่งอกและยิ้มรับ ผมหันมองๆพอเห็นแม่กับพี่แจ๋วแอบนั่งฟังอยู่ คุณยายคนหนึ่งบอก มันจะเนิ่นนานเลยเวลาถ้าอย่างนั่นเริ่มคืนนี้เลยฤกษ์ดี แล้วสามคนก็จากไปแม่กับพี่แจ๋วก็หลบหายหน้าไป
    ตกหัวค่ำเรานั่งกินข้าวกันโดยมีคุณยายคนหนึ่งที่มาเมื่อบ่ายมาร่วมวงกินด้วย เราพูดคุยกันปกติไม่มีอะไรผิดแปลกจากวันอื่นๆ หลังอาหารแม่กับพี่แจ๋วหลบไปนั่งคุยอะไรกับคุณยายที่มุมบ้าน ผมเลยเข้าไปถาม ค่ำแล้วคุณยายไม่กลับเหรอ แกบอก ฉันต้องอยู่ดูว่าทุกอย่างเป็นไปตามประเพณีเรียบร้อย ผมอึ่งไปนิด แต่ก็ผละตัวออกไปอาบน้ำผมชอบอาบน้ำตอนค่ำพอเสร็จผมขึ้นบ้านๆผมยกสูงใต้ถุนไว้เลี้ยงวัวผมเห็นคุณยายนั่งกับพี่แจ๋วที่อุ้มลูกสาวอยู่คุณยายแกพูดขึ้นว่า ทูลแกเข้าห้องนางนกนะ ผมยืนนิ่งแกพูดอีก เข้าไปเถอะนางนกมันรออยู่นางแจ๋วไว้พรุ่งนี้ ผมอึกอักแต่ก็เดินไปเปิดประตูห้องแม่ๆนั่งรอที่เตียงพูดออกมาว่า เข้ามาเถอะปิดประตูด้วย ผมปิดประตูภายในห้องมีเพียงแสงตะเกียงแต่ก็สว่างจ้าพอเห็นทุกอย่าง แม่บอก ยืนเฉยทำไมมาหาแม่สิ ผมไปนั่งข้างซ้ายตัวแม่ๆนั่งก้มหน้านิ่ง ผมถามอย่างประหม่า เราต้องทำแบบนี้ด้วยเหรอ  แม่พยักหน้าว่า มันเป็นประเพณีกฎข้อบังคับของที่นี่ถือทำกันมานานเป็นร้อยปี ผมถาม แล้วแม่เห็นชอบกับกฎนี้เหรอแล้วแม่ จะยอมรับ เออ กับผมเหรอ แม่บอก ดีกว่าเราเสียทุกอย่างแม่ไม่มีที่จะไปแล้วจะให้คนอื่นมาย่ำยีจะดีเหรอ แม่หันมองผม คุณยายเอี้ยง(คนที่มา)แกก็กินอยู่กับลูกชายเป็นสิบๆปีมีลูกหลานด้วยกันจนทุกวันนี้ นี่แกมาเพื่อจะดูว่าทุกอย่างเรียบร้อยตามข้อกำหนดกฎประเพณีแล้วทุกอย่างก็จะจบด้วยดี เออ ทูลอย่างลังเกียดแม่เลยนะ ผมพยักหน้ารับ แม่พูดอ้อมแอ้ม ถ้าอย่างนั้น เออ..เรามาเริ่มกันเถอะ ผมอึกอักตอบ ครับ เออ ถ้าอย่างนั้นผมขอจับนมแม่หน่อยนะ แม่พยักหน้าก้ม ผมขยับตัวเข้านั่งชิดติดตัวแม่ด้วยใจระทึก มือขวาผมโอบเอวแม่มือซ้ายผมค่อยๆยื่นไปสัมผัสแตะอกเสื้อลูบเบาๆพอรู้ได้ว่าขนาดเต้านมแม่โตเต่งตึงเต็มมือผมๆเที่ยวผู้หญิงมาก็หลายครั้งก็ตามซ่องบ้านนอกก็แบบนี้ส่วนใหญ่เป็นต่างด้าวสาวรุ่นข้ามมาหากินนมจะไม่โตและตึงมือเท่านมแม่ ผมเลื่อนมือลงใต้ราวนมโอบประคองเต้านมแม่ที่เต็มอุ้งมือผมแล้วบีบคลึงผมพูดออกไป นมแม่โตนุ่มมือดีจัง แม่ที่ก้มหน้าหันมองสบตาผมแล้วก้มหน้าอีกแต่ผละตัวออกนิดแล้วแม่ค่อยๆปลดกระดุมเสื้อออกถอดเสื้อ ให้ตายสิ่งที่ผมเห็นทั้งที่มีเพียงแสงตะเกียงคือสองเต้านมที่ขาวผ่องเต่งตึงเป็นเต้าไม่หย่อนยานหัวนมเป็นจุกฐานปานรอบหัวนมไม่ใหญ่ ผมตะลึงมองแต่ก็ก้มหน้าลงคลุกไซร้จูบแล้วอมดูดหัวนมมือผมจับนมอีกเต้าที่ไม่ได้ดูดหัวนมบีบนวดหนักขึ้น แม่แอ่นอกเงยหน้าหายใจถี่แรงและขัดๆแม่ยื่นมามาที่เป้ากางเกงผมแล้วจับควยแม่กำมือนิ่งเหมือนตกใจเพราะควยผมแข็งอยู่ในกางเกง ผมพร่ำพูดทั้งหน้าคลุกเคล้าอกเต้าปากดูดหัวนมว่า นมแม่ใหญ่ดีจัง แม่พูดเสียงสั่งๆ นี่ควยเราก็ใหญ่ไม่เล็กเลย ผมเงยหน้ามองแม่มือยังบีบเต้านมผมบอก ไม่นึกเลยนมแม่จะสวยขนาดนี้ แม่ก้มหน้าอายๆผมเลยถาม  แม่ครับเราต้องเย็ดกันใช่ไม แม่พยักหน้ารับไม่พูดอะไร ผมพูดอย่างเกรงว่า  เออ...ถ้าอย่างนั้นแม่ถอดผ้าถุงให้ผมดูหีหน่อยนะแล้วเราจะเย็ดกัน แม่พยักหน้าแล้วเอนตัวลงนอนหงายนิ่งขอบเตียงขาหย่อยลงพื้นเป็นสัญญาณว่าให้ผมถอดผ้าถุงแม่เอง ผมไม่รอช้ารีบสลัดถอดกางเกงเสื้อผมออกแล้วขยับตัวเอามือดึงปมผ้าถุงที่เองแม่ให้หลุดแล้วรูดลง ผมตะลึงตาโตที่ได้เห็นหีแม่ที่มีขนหมอยดกดำดูหนาทึก ผมเที่ยวผู้หญิงมาบางคนแทบไม่มีเลยหรือมีก็นิดเดียวไม่เคยเห็นใครขนดกแบบนี้ ผมคิดอาจเพราะแม่เป็นสาวใหญ่อยู่บ้านป่าอากาศดีร่างกายสมบรูณ์ทำงานหนักขนหมอยจึงดก ผมเอามือลูบขนหมอยที่ดกสากมือจับหีอ่อนนุ่มแม่เอาสองมือขึ้นปิดหน้าด้วยความอาย ผมเอานิ้วสอดแยงลงในร่องหีมันเปียกแฉะลื่น ผมแกร่งถาม แม่ปวดฉี่เหรอ แม่พูดเสียงสั่นเบา ไม่ๆ ต..แต่แม่เงี่ยน ผมบอก เออ ผมจะเย็ดให้แม่หายเงี่ยนนะครับ แล้วผมเอานิ้วแยงลงในรุหี แม่กลับบอก จะเย็ดก็อย่าเอานิ้วแยงเอาควยเถอะ ผมยิ้มอย่างพอใจ จับแม่ขยับขึ้นเตียงกางขาออกกว้างมือผมจับลูบหี สองมือแม่กำแน่นวางแนบข้างตัวผงกหัวขึ้ก้มดูควยผมๆขยับตัวเข้าแนบเอาควยถูไถในร่องหีแม่แบะปากกัดฟันพูด แม่เงี่ยนนะ ผมค่อยๆกดแทงควยลงในรูหีแม่ถึงกับร้อง โอย ควยใหญ่แม่เจ็บหี ผมบอก รูหีแม่คับแน่นจังเลย ผมเริ่มกระเด้าซอยกดแทงควยเข้าจนสุดมิดแม่กันฟันตาเบิ่งพอโตจ่องหน้าผมๆทิ้งตัวลงนอนทับร่างเปลือยแม่ๆผว่าโอบกอดรัดผมๆเริ่มชักควยเข้าออกกระเด้าเย็ดหีแม่ๆอึดใจสลับหายใจแรงถี่ๆหอบๆเสียงคราง ฮือๆเหมือนคนร้องไห้ ผมดันยันตัวขึ้นจากที่แม่กอดรัด เอามือขวาจับบีบขย้ำเต้านมควยยังซอยเย็ดแม่สะบัดหน้าซ้ายขวาครางร้องทั้งซีดปาก ผมเอามือลงลูบจับหีแม่ที่แคมในอันอ่อนนุ่มปลิ้นเข้าออกตามลำควยผม แม่ครางร้อง เสียวๆเงี่ยนเหลือเกิน สองมือแม่กำแน่นทุกพื้นเตียง ผมถาม แม่ยังเจ็บหีอยู่ไม แม่ไม่ตอบแต่สะบัดหน้าทั้งครางร้อง โอยๆซีดปาก ผมเอามืออกจากจับหีแม่ที่ตอนนี้แฉะจนขนหมอยเริ่มเปียก ผมเอามือที่เลอะน้ำหีมาจับบีบเต้านมแล้วผมก้มคลุกหน้าลงเลียลองรับรสชาติน้ำหีที่ผมไม่เคยมาก่อนผมเชื่อใจๆกล้าเพราะมั่นใจว่าหีแม่สะอาดแม่ไม่ใช่อีตัวมืออาชีพผ่านชายวันละหลายควย น้ำหีกลิ่นคาวๆรสชาติแปลกๆแต่ผมชอบ ผมจับสองขาแม่ยกพาดบ่าทำให้ตัวแม่งอคู้ก้นลอยผมกระแทกควยใส่รูหีแม่ได้เต็มที่และหนักหน่วงแม่ครางร้องเหมือนคนจะขาดใจ ผมเอามือลูบขาอ่อนสะโพกก้นแม่แล้วเอานิ้วสอดแทงแยงรูตูดแม่กรีดเสียงร้อง ว้ายๆไม่เอาเสียวทั้งสองรูแต่ผมไม่เอานิ้วออกจากรูตูดกลับแทงลึกกวานอย่างสนุก แม่ทั้งร้องและดิ้น ทำให้ผมเห็นความแตกต่างระหว่างโสเภณีมืออาชีพที่เสแสร้งแกล่งใส่อารมกับแม่ที่มีอารมร่วมสุดๆแบบธรรมชาติ แม่โอบดึงหัวผมลงประกบจูบดูดปากกับหญิงอื่นผมไม่เคยเพราะกลัวสกปรกแต่กับแม่ผมทั้งจูบดูดลิ้นอย่างไม่รังเกียด ผมปล่อยขาแม่ลงจากบ่าเอานิ้วออกจากรูตูดแล้วนอนทาบทับกระเด้ากระแทกเย็ดหีแม่ๆร้องบอก เย็ดแม่แรงๆแม่เงี่ยนน้ำจะแตกแล้ว ผมทำตามแม่ร้องขอทั้งซอยเย็ดกระแทกกระเด้าอย่างแรงสุดๆมัน แม่ทั้งดิ้นร้องครางอย่างไม่อายทั้งร่องแอ่นหีเด่งรับการกระเด้าของผมๆเย็ดซอยหลายสิบทีจนขนหมอยทั้งของแม่และผมแฉะ ที่สุดแม่กัดฟันเกร็งตัวอึดใจขาสั่นสำลักลมหายใจแล้วหยุดดิ้นนอนหายใจระทวยผมกระเด้าอีกไม่กี่ทีก็กดควยแนบสนิทกับหีแม่แล้วพ่นน้ำกามใส่ในรูหี ผมนอนกอดทับหายใจหอบระทวยบนตัวแม่ๆกอดผมไว้ครู่พอเราหายเหนื่อยผมลองเอามือบีบจับนมและจูบดูดปากแม่ๆไม่ขัดขืน ผมพูดออกมาว่า หีแม่เย็ดมันดีจริงๆ แม่พูดเสียงสั่น แม่ไม่มีความสุขอย่างนี้มานานมากแล้ว ผมถามกลับ พ่ออยู่ก็เย็ดกับแม่ไม่ใช่เหรอ แม่ส่ายหน้า ก็เย็ดไปอย่างนั้นสองสามปีก่อนตายควยก็ไม่แข็ง ผมไม่พูดอะไรลงนอนข้างแม่ๆหันตะแคงให้ผมกอดซบอกดูดหัวนมแม่ถาม จะเย็ดอีกไม ผมเงยหน้าบอก เย็ดสิ แม่ยิ้มๆ ผมนอนกอดจับนมแม่ดูดมือลูบตูดจับหีพอควยผมแข็งขึ้นมาผมก็เย็ดแม่อีก คืนนั้นผมเย็ดแม่ไปสามทีจนหมดแรงหลบคาอก  ผมตื่นเช้าแม่ไม่อยู่ในห้องแล้วออกไปทำกิจประจำวันผมออกจากห้องเจอแม่กับพี่แจ๋วก็ดูปกติ พอสายมีชาวบ้านหกเจ็ดคนมาที่บ้าน แม่กับพี่แจ๋วต้อนรับเป็นอย่างดีผมไม่รู้มากันทำไม แต่ที่สุดพวกเขาก็เรียกผมมานั่งฟังผู้เฒ่าที่มาด้วยสวดมนต์บ่นคาถาแล้วพวกเขาก็ผูกข้อมือผมกับแม่และพี่แจ๋วเขาบอกเมื่อแม่และพี่แจ๋วไม่เป็นม่ายนี่เป็นการแสดงการยอมรับของชาวบ้านมันก็แปลกสำหรับผมแต่สำหรับแม่และพี่แจ๋วดูสีหน้าสดใส ผมกำลังคิดว่าใช่ผมกับแม่เรียบร้อยกันเมื่อคนแต่พี่แจ๋วยังขณะผมคิดมีหญิงสูงวัยคนหนึ่งพูดขึ้นว่า แจ๋วพวกเรายอมรับแก่แล้วแกก็อย่าทำให้ผิดกฎประเพณีนะ พี่แจ๋วยิ้มๆรับปาก จากนั้นชาวบ้านก็แยกกันกลับไป ผมก้ออกทำงานในไร่

ดูข้อมูลส่วนตัว

2 Re: รับมรดกตกทอด on Sat Jan 14, 2017 9:42 am

เงี่ยนควยคับ

ดูข้อมูลส่วนตัว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]